กิจกรรมวันคล้าย วันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566
วันที่ 5 ธันวาคม 2566 สพม.สระบุรี นำโดย ดร.มะลิวัน มาเหง่า ผอ.สพม.สระบุรี มอบหมายให้ นายคงชนะ ปะมาคะเต รอง ผอ.สพม.สระบุรี พร้อมด้วย ผอ.กลุ่มและบุคลากรสำนักงานเขตพื้นที่ เข้าร่วมกิจกรรมวันคล้าย วันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ทั้งนี้เวลา 07.00 น. พิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ในเวลาถัดมา พิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ โดยมีนายบัญชา เชาวรินทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2708-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2718-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2722-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2731-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2743-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2752-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2756-1024x575.jpg)
![](https://sssb.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_2761-1024x575.jpg)